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MUHT.NA.KF/MBZ/01/01/2022:- KUFUNGUA KIKAO

Katibu aliomba radhi kwa kutoshiriki kikao cha kamati ya fedha, Mipango na Uongozi
(bajeti) ni kutokana na kupata ugeni wa Naibu Waziri Utumishi. Akifungua kikao
Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe na Wataalam kwa kuhudhuria na kueleza kuwa
ni kikao cha kawaida. Baada ya utangulizi huo alifungua kikao mnamo saa 03:20

asubuhi.

MUHT.NA.KF/MBZ/02/01/2022:- KURIDHIA AGENDA

Agenda za kikao cha Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi cha tarehe 21/01/2022
zilisomwa na kuridhiwa kama ifuatavyo;-

01.
02.
03.

04.
05.
06.
07.
08.
09.
10.
11,
12.
13.

14.

15.
16.

Kufungua kikao
Kuridhia agenda
Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao kilichopita cha Kamati ya
Fedha, Mipango na Uongozi cha tarehe 17/12/2022
Yatokanayo na Kikao kilichopita cha Kamati ya Fedha, Mipango na
Uongozi cha tarehe 17/12/2022
Taarifa ya mapato na matumizi kuishia Disemba, 2021
a) Halmashauri ya Wilaya
b) Mapato ya Kata kuanzia Julai, 2021 — Disemba, 2021
Mapokezi ya fedha za Halmashauri ya Wilaya mwezi Disemba, 2021

Tathimini ya ziara ya Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi.
Taarifa ya Mkaguzi wa Ndani robo ya pili 2021/2022

Taarifa ya Miradi ya Maendeleo robo ya pili 2021/2022
Taarifa ya Kitengo cha Manunuzi robo ya pili 2021/2022 :
Taarifa ya Mpango wa Kunusuru Kaya Masikini (TASAF) robo ya pili
2021/2022
Taarifa ya utekelezaji wa mpango wa usimamizi wa udhibiti wa vihatarishi
robo ya pili 2021/2022
Taarifa ya marekebisho ya vifungu (Reallocation) katika bajeti ya Mwaka
2020/2021
Taarifa ya kila mwezi:
a) Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF)
b) VVU na UKIMWI.
¢) Utekelezaji wa shughuli za Idara ya Utawala na Utumishi.
Taarifa za Mkurugenzi. :
Kufunga Kikao.



MUHT.NA.KF/MBZ/03/01/2022:- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO KILICHOPITA.

Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kilichopita cha
tarehe 17/12/2021 ulisomwa na kuridhiwa na Wajumbe kisha kuwekwa saini na
Mwenyekiti pamoja na Katibu kuwa kumbukumbu sahihi za Halmashauri.

MUHT.NA.KF/MBZ/04/01/2021:- YATOKANAYO NA KIKAO KILICHOPITA
Yatokanayo Na. 1 lililohusu kutoa elimu kwa jamii ili kubadili mtazamo na kutumia
tofali za saruji wajumbe walishauri yafuatayo;
- ldara ya mazingira waongeze usimamizi wa Sheria kwa wanaofyatua tofali
mbugani ili tofali za Block zipate wateja.

Yatokanayo Na. 3 lililohusu Mafundi waliokimbia na fedha za mradi wa ujenzi
zahanati ya Mtunduru kiasi cha Tsh.1,800,000/= wafuatiliwe ili fedha zirejeshwe
kukamilisha mradi, wakijadili Wajumbe walishauri katika utekelezajiwa miradi ya
maendeleo ushirikiano baina ya Wataalam na Wah. Madiwani uimarishwe.

Yatokanayo Na. 4 lililohusu ukusanyaji wa madeni ya wakusanya mapato wajumbe
walishauri kuwa Mikakati iongezwe na kufuatilia madokezo kwa wale wanaodai
fedha Halmashauri ili walipwe.

AZIMIO;

» Menejimenti ifanye jitihada za kukutana na uongozi wa Kampuni ya GDM na
kufanya mazungumzo ili deni la Tsh. 57,534,630.00 wanalodaiwa lilipwe na
taarifa iwasilishwe kikaoni Yatokanayo na kikao kilichopita yaliwasilishwa kwa
Wajumbe na kujadiliwa na kupokelewa.

MUHT.NA.KF/MBZ/05/01/2022:-TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KUISHIA
DISEMBA, 2021.

UTANGULIZI:

llielezwa kwamba kwa Mujibu wa Kanuni na Taratibu za uendeshaji wa Halmashauri,
kila. mwezi Halmashauri inatakiwa kuandaa taarifa ya mapato na matumizi yake na
kuiwasilisha katika mamlaka mbalimbali kwa wananchi ili kujua mwenendo wa
mapato na matumizi katika Halmashauri yao kisha kuwasilisha taarifa ya utendaji wa

ukusanyaji mapato na matumizi kwa mwezi Novemba, 2021 robo ya pili ya mwaka
inayoishia tarehe 31 Disemba, 2021.

Malengo Mahususi ya Halmashauri.

* Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa mujibu wa bajeti ya Tshs
3,189,570,027.60 na mapato ya ruzuku toka Serikali Kuu kwa mujibu wa
bajeti Tshs 51,789,784,606.00 na kufanya jumla ya mapato yaliyoidhinishwa
na Baraza la Madiwani pamoja na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kwa mujibu wa Sheria ,Kanuni na Miongozo ya fedha kuwa Tshs.
54,979,354,633.60 ifikapo June 30, 2022



* Kusimamia matumizi ya vyanzo vya ndani na matumizi ya ruzuku toka
Serikali kuu kwa mujibu wa bajeti Ths 54,979,354,633.60 iliyoidhinishwa na
baraza la madiwani pamoja na Bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
kwa mujibu wa Sheria,Kanuni na Miongozo ya fedha ifikapo Juni 30, 2022.

* Kupeleka huduma kwa wananchi kwa mujibu wa Bajeti iliyoidhinishwa na
Baraza la Madiwani na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ifilkapo
Juni 30,2022.

MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI.

UKUSANYAJI MAPATO.

MAPATO YA NDANI

lielezwa kwamba kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ilidhinishiwa
kukusanya mapato ya ndani kiasi cha Tshs 3,189,570,027.60 kati ya mapato hayo
Tshs 2,724,731,273.60 ni mapato ya ndani halisi na Tshs 464,838,754.00 ni mapato
ya kisekta. Vilevile iliidhinishiwa kupokea mapato toka Serikali Kuu na wahisani
Tshs 51,789,784,606.00 kufanya jumla ya Makisio kwa mapato yote kuwa Tshs
54,979,354,633.60.

lielezwa kwamba kwa mwezi wa Disemba, 2021 Halmashauri imefanikiwa
kukusanya kiasi cha Tshs 386,669787.95 ya mapato ya ndani halisi na Mapato ya
Kisekta Tshs  46,700,000.00 na hivyo kufanya jumla ya makusanyo ya mapato ya
ndani Halisi, na ya kisekta kwa mwezi Disemba, 2021 kuwa Tshs 433,369,787.95.

lielezwa kwamba kuanzia mwezi Julai — Disemba, 2021 Halmashauri imekusanya jumla
ya kiasi cha Tsh 2,089,271,201.95 Kwa mapato halisi Sawa na asilimia 153.36 ya
lengo la Julai — Disemba,2021 na asilimia 76.68 ya lengo la mwaka. Kwa upande wa
mapato ya kisekta imekusanya Tshs 300,401,000 sawa na asilimia 129.23 la lengo la
Julai- Disemba, 2021 na asilimi 64.62 ya lengo la mwaka na hivyo kufanya jumla ya
Mapato ya Ndani halisi na Kisekta Tsh 2,389,672,201.95 Sawa na asilimia 149.84 ya
lengo la Julai — Disemba na asilimia 74.92 ya lengo la mwaka.

MAPATO YA RUZUKU TOKA SERIKALI KUU NA WAHISANI

llielezwa kwamba kwa mwezi wa Disemba, 2021 Halmashauri imefanikiwa kupokea
kiasi cha Tshs 3,253,834,396.7 ya mapato ya matumizi ya kawaida na Mishahara,
Tshs 875,817,841.52 kama mapato kwa ajili ya Miradi ya maendeleo, na hivyo
kufanya Jumla ya mapato ya ruzuku toka Serikali Kuu na wahisani kuwa Tshs
4,129,652,238.22.

Hivyo kuanzia kipindi cha Julai — Disemba, 2021 Halmashauri imepokea jumla ya
kiasi cha Tsh 21,093,831,548.78 kama Mishahara na matumizi ya kawaida Sawa
na asilimia 101.33 ya lengo la Julai —Disemba na asilimia 50.67 ya lengo la mwaka
na imepokea jumla ya Tshs 5,621,819,523.52 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo
sawa na asilimia 110.41 ya lengo la Julai- Disemba, 2021 na aslimia 55.20 ya lengo
la mwaka; hivyo kufanya jumla ya mapokezi ya ruzuku na wahisani kuwa Tshs
26,715,651,072.30 sawa na asilimia 103.11 na Julai- Disemba na asilimi 51.56 ya
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lengo la mwaka na hivyo kufanya jumla ya Mapato yote kuwa Tsh
29,105,323,274.25 sawa na asilimia 105.48 ya lengo la Julai — Disemba na
asilimia 52.74 ya lengo la mwaka.

MATUMIZI.

MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI.

lielezwa kwamba kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ilikisia kutumia
mapato halisi ya ndani Tshs 2,724,731,273.60 na mapato ya kisekta ilipanga
kutumia Tshs 464,838,754.00 na kufanya jumla ya Makisio ya Matumizi kutoka
mapato ya ndani kuwa Tshs 3,189,570,027.60.

Pia ilielezwa kwamba kwa mwezi Disemba 2021, Halmshauri imetumia Jumla ya
Tshs 448,373,380.03 kati ya hizo 200,754,338.16 kwa matumizi ya kawaida,

Tshs 200,919,041.87 kwa matumizi ya Miradi ya Maendeleo na Tshs 46,700,000.00
kwa Matumizi ya Kisekta.

Hivyo kwa kipindi cha Julai- Disemba,2021 Halmashauri imetumia jumla ya kiasi cha
Tshs 1,688,876,045.04 sawa na asilimia 105.90 ya lengo la Julai — Disemba na
asilimia 52.95 ya lengo la mwaka; kati ya hizo Tshs 768,246,803.17 kwa matumizi
ya kawaida sawa na asilimia 93.98 ya lengo la Julai — Disemba na asilimia 46.99 ya
lengo la mwaka, Tshs 620,228,241.87 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo sawa na
asilimia 113.81 ya lengo la Julai-Disemba na asilimia 56.91 ya lengo la mwaka na
Tshs 300,401,000 sawa na asilimia 129.25 ya lengo la Julai-Disemba na asilimia
64.62 ya lengo la mwaka kwa ajili ya matumizi ya kisekta.

MATUMIZI YA RUZUKU TOKA SERIKALI KUU NA WAHISANI.

llielezwa kwamba Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha Tshs 2,609,028,560.00 kwa
ajili ya matumizi ya kawaida, Tshs 38,996,886,000.00 kwa ajili ya mishahara, na
Tshs 10,183,870,046.00 kwa ajili ya miradi ya maendeleo.

llielezwa kwamba Kwa mwezi Disemba, 2021 Halmashauri imetumia kiasi cha Tshs
4,180,077,522.38 kwa ajili ya matumizi ya kawaida, Mishahara na Miradi ya
Maendeleo.

Hivyo kwa kipindi cha Julai hadi Disemba 31, 2021 Halmashauri imetumia Tshs
24,839,170,373 kwa ajili ya matumizi ya kawaida,Mishahara na Miradi ya Maendeleo
sawa na asilimia 90.4 ya lengo la Julai — Disemba na asilimia 45.2 ya lengo la
mwaka.

MAFANIKIO

e Halmashauri imefanikiwa kukusanya mapato ya ndani kwa asilimia 149.84 ya
lengo lake la miezi sita.

e Halmashauri imefanikiwa kupokea asilimia 103.11 ya fedha toka Serikali Kuu na
wahisani.
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CHANGAMOTO. ,
* Wakusanya mapato kutokuweka fedha benki kwa wakati.
* Kukosekana kwa elimu ya umuhimu wa kulipa ushuru na Sheria, Kanuni na
Taratibu za usafirishaji mazao.
» Wafanyabiashara wa leseni kuchukua vitambulisho vya ujasiliamali.
e Kutorosha/ kukwepa kulipa ushuru hasa wakati wa usiku.
¢ Baadhi ya vyanzo kukusanywa kwa Msimu

6.0.MAPENDEKEZO.

e Kuwahamasisha wakusanya mapato wanaopatikana maeneo yenye huduma
za kibenki kuzibenki fedha hizo kila siku, kwa wale walioko mbali na
Halmashauri watumiwe Control number na wale wasio kwenye huduma za
kibenki wabenki fedha hizo kwa njia ya mpesa,tigo pesa ,na halotel money nk.

» Kuendelea kutoa elimu ya umuhimu wa kulipa tozo mbalimbali za serikali.

e Kutoa elimu kwa wafanyabiashara wakubwa wenye vitambulisho vya
mjasiliamali ili waweze kulipa mapato ya serikali.

» Kufanya doria za mara kwa mara usiku ili kupata mapato yanayotoroshwa

e Kuendelea kukusanya kwa makini kwa vyanzo vyote vya mapato
vinavyokusanywa kwa msimu.

MAPATO YA KILA KATA MWEZI DISEMBA, 2021.

lisomwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri imekisia kukusanya
Sh. 2,549,071,102.98 kutoka kwenye kata 29. Hadi kufikia 30 Disemba, 2021 kiasi
cha fedha kilichokusanywa ni Sh. 801,103,993.74 sawa na asilimia 31.43 ya
makisio.

TAARIFA YA UKUSANYAJI WA MAPATO (PERFOMANCE REPORT) KWA
MWEZI DESEMBA,2022

Taarifa ya makusanyo ya mapato kutoka kila Kata (monthry perfomance report)
iliwasilishwa ikionesha kiasi cha jumla ya Tsh. 109,865,290.00 kilikusanywa na
wakusanya mapato wote na kati ya hizo kiasi cha Tsh. 106,690,490.00
ziliwasilishwa benki kwa mwezi Novemba hivyo kufanya jumla ya madeni mapya na
ya nyuma kwa wakusanya mapato ni TSh.170,212,403.23

Mjadala;
Wajumbe wakijadili walishauri yafuatayo;-
- Timu ya mapato ifanye kazi kwa kushirikisha vyombo vingine kama vile Palisi.
- Ushuru wa mazao unatakiwa kutozwa yanapotoka mazao.
- Ushuru wa michezo ya kubahatisha ufuatiliaji ufanyike kwa kila kijiji ili
kuongeza
- Halmashauri kuweka utaratibu mzuri wa utoaji wa miche bora inayozalishwa
na TACRI ili kudhibiti upotevu wa mapato yatokananayo na mauzo ya miche.
Hivyo TACRI wakizalisha wakabidhi kitalu kwa Halmashauri ili igawe kwa
utaratibu wake.



MUHT.NA.KF/MBZ/06/01/2022:- MAPOKEZI YA FEDHA ZA HALMASHAURI KWA
MWEZI| DISEMBA, 2021
lisomwa kuwa kwa mwezi Disemba, 2021 Halmashauri ilipokea fedha jumla ya Sh.
819,778,649.32 kwa ajili ya matumizi ya kawaida na Miradi ya Maendeleo.

TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA DECEMBA 2021

IDARA OC PROPER | ON CALL MIRADI YA GPG JUMLA
MAENDELEO
KILIMO 1,228,416.66 1,228,416.66
MIFUGO 1,068,916.66 1,068,916.66
UJENZI 1,509,583.33 | - 1,509,583.33
AFYA 10,667,250.00 | 3,449,166.66 14,116,416.66
ELIMU MSINGI 3,348,750.00 3,348,750.00
ELIMU SEKONDARI 3,348,750.00 3,348,750.00
UCHAGUZI -
UTAWALA 20% YA VIJUJI | - 1,804,786.40 | 1,804,786.40
UTAWALA 400,000.00 600,000.00 1,000,000.00
MIPANGO 400,000.00 617,529.01 1,017,5629.01
FEDHA NA BIASHARA 577,916.66 703,401.57 1,281,318.23
UGAVI 340,586.62 | 340,586.62
TEHAMA 340,586.62 | 340,586.62
DCDO - 513,054.90 | 513,054.90
ARDHI NA MALI ASILI -
MAZINGIRA 456,500.00 | 456,500.00
SHERIA 456,500.00 | 456,500.00
UKAZ| WA NDANI 500,000.00 513,054.90 1,013,054.90
NYUKI 600,000.00 281,952.59 | 881,952.59
JUMLA (A) 23,649,583.31 | 3,449,166.66 | - 6,627,952 61 | 33,726,702.58
MIRADI YA MAENDELEO - -
UNICEF 72,650,750.00 72,650,750.00
MFUKO WA JIMBO 100,071,000.00 100,071,000.00
BASKET FUND 180,679,783.13 180,679,783.13
TASAF 241,520,730.00 241,520,730.00
ELIMU BURE MSINGI 104,834,987.10 104,834,987.10
ELIMU BURE 86,294,696.51 86,294,696.51
SEKONDARI
JUMLA MIRADI(B) - - 786,051,946.74 - | 786,051,946.74
JUMLA KUU(A+B) 23,649,583.31 | 3,449,166.66 | 786,051,946.74 | 6,627,952.61 | 819,778,649.32

Mjadala

Wakijadili wajumbe walishauri kwamba akaunti za vijiji na kata zihuwishwe ili
kuwezesha kupokea fedha za rudhuku ya fidia ya vyanzo vilivyofutwa zinazotolewa

na Serikali Kuu.

Wajumbe walipokea taarifa ya mapokezi ya fedha kwa mwezi Desemba, 2021
iliyowasilishwa na kuiridhia.




MUHT.NA.KF/MBZ/07/01/2022:- TATHIMINI YA ZIARA YA KAMATI YA FEDHA,
MIPANGO NA UONGOZI.
Tathimini ya Ziara ya Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kukagua miradi ya
maendeleo iliyofanyika kuanzia tarehe 28.12.2021, mpaka tarehe 30.12.2021
iliwasilishwa ikiwa na Malengo mahususi yafuatayo:-

. Kukagua shughuli za miradi ya maendeleo ngazi ya Kata na vijiji

ii. Kupokea kero kutoka kwa Wananchi.

iii. ~ Kuhamasisha Jamii kujiunga na Mfuko wa Afya wa Jamii (iICHF)

iv.  Kuhamasisha jamii kutoa ushirikiano katika ukusanyaji wa mapato.

v. Kuhamasisha utekelezaji wa kampeni ya usafi wa mazingira na kujenga vyoo

bora ngazi ya kaya na taasisi

Mjadala

Wakijadili Wajumbe walishauri maelekezo kutolewa kwa Viongozi wote ngazi za
chini wenye miradi ili kuondoa mapungufu yanayobainika na kuchelewesha mradi
kukamilika. Aidha wajumbe walishauri Miongozo inayotolewa kuhusu usimamizi wa
miradi wah. Madiwani washishirikishwe.

MAAZIMIO;
» Ukaguzi ufanyike kwenye miradi yote ya UVIKO 19 ili kupata thamani halisi
ya fedha zilizotumika kwa kila mradi.
» Taarifa ya takwimu ya vifaa vilivyobaki pamoja na fedha zilizobaki kwenye
miradi ya UVIKO iandaliwe.
» Tathimini ya gharama ya ukamilishaji wa miradi ya Shule ya Sekondari
Shikula na Shaji iandaliwe ili Halmashauri isaidie umaliziaji.

MUHT.NA.KF/MBZ/08/01/2021;- TAARIFA YA MKAGUZI WA NDANI ROBO YA
PILI 2021/2022

Utekelezaji wa mpango wa ukaguzi kwa robo ya pili kwa mwaka 2021/2022
lisomwa kuwa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani katika mpango wake wa ukaguzi kwa
robo ya pili kwa mwaka 2021/2022 kilipanga kufanya ukaguzi katika maeneo 9
kimefanikiwa kufanya ukaguzi katika maeneo 7 sawa na asilimia 78 na hakikuweza
kufanya ukaguzi katika eneo 2 sawa na asilimia 22.

Changamoto zilizopelekea kushindwa kufikia asilima 100 ya Mpango wa
Ukaguzi kwa robo ya kwanza ya mwaka 2021/2022.
* Kutolewa kwa kazi na maagizo mengi kutoka Mamilaka za juu ambazo haziko
kwenye Mpango wa Ukaguzi.
 Ukosefu au ucheleweshaji wa utolewaji fedha katika kutekeleza shughuli
zilizopangwa.
* Uchache wa watumishi katika kitengo cha ukaguzi.
e Kutokuwepo na uelewa wa mifumo (MUSE na GoT Homise).



Utekelezaji wa hoja za Mkaguzi kwa kipindi cha nyuma au kaguzi zilizopita
llisomwa kuwa Mkaguzi ameangalia mwenendo wa utekelezaji wa mapendekezo ya
hoja za Ukaguzi wa ndani zilizotolewa katika robo zilizopita ambazo zilikuwa
hazijafungwa, ilisomwa kuwa kulikuwa na hoja 25 hoja 12 sawa na (48%) zimejibiwa
na kuweza kufungwa, hoja 13 sawa na asilimia 52% unasubiriwa utekelezaji wa
menejimenti.

YALIYOJITOKEZA KATIKA UKAGUZI ROBO YA KWANZA 2021/2022

llielezwa kwamba katika ukaguzi wa robo ya pili kwa mwaka 201/2022 jumla ya hoja
11 zilitolewa kati ya hizo hoja 2 sawa na 18% zimejibiwa kikamilifu na kuweza
kufungwa hoja 6 sawa na 55% hazijafungwa kwakuwa zipo katika hatua mbalimbali
za utekelezaji kama zilivyoainishwa katika jedwali.

Mjadala;
Wajumbe walishauri kuwa mkaguzi wa ndani ajiridhishwe kwenye miradi ya shule ya

Sekondari Nzovu na Simbega. Pia kwenye maeneo ambayo miradi haijakamilika
kama vile kata ya lyula.

Azimio;
» Ukaguzi na ufuatiliaji ufanyike katika mradi wa ukamilishaji vyumba viwili (2)
vya madarasa shule ya Msingi Nswiga ambao haujakamilika na taarifa
iwasilishwe kikaoni.

Wajumbe walipokea taarifa ya Mkaguzi wa Ndani robo ya pili 2021/2022
iliyowasilishwa na kuridhia

MUHT.NA.KF/MBZ/09/01/2022 TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA
PILI 2021/2022

lisomwa kuwa katika Kipindi cha mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri
ilidhinishwa Sh. 11,273,762,555 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.
Kuanzia Julai 2021 hadi tarehe 31 Disemba, 2021 Halmashauri imepokea
Sh.3,438,982,731 sawa na asilimia 30 ya Bajeti. Ambapo kwa mwaka wa fedha
2021/2022 Halmashauri ilikuwa na salio anzia la Sh. 142,418,854.40 hivyo kufanya
jumla ya mapokezi na salio anzia ni Sh.3,581,401,585.68 Matumizi hadi tarehe 31
Disemba, 2021 ni 2,110,295,897 pamoja na salio anzia.

Pia, ilielezwa kwamba katika Mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashari imepokea
fedha nje ya bajeti jumla ya sh 3,688,866,578 Matumizi ya fedha hizo mpaka
Desemba 31 ni sh 2,589,547,565 ambayo ni sawa na 70% ya fedha iliyopokelewa.

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA ROBO YA Il KUANZIA JULAI,2021 HADI TAREHE 31 DISEMBA,

2022.
Na IDARA JINA LA MRADI HALI YA (%) FEDHA FEDHA CHANZO
. UTEKELEZAJI YA ILIYOPOKEWA ILIYOTUMIKA | CHA FEDHA

UTE KUANZIA KUANZIA

KEL JULAI, 2021 JULAI, 2021

EZA | HADI DISEMBA, HADI

Ji 2021 DISEMBA,

2021




1 MIFUGO Ujenzi wa Josho katika Shughuli ya ujenzi 15,883,333 | Fedha toka
NA UVUVI | kijiji cha Bara zinaendelea 97 18,000,000 serikali kuu
MIFUGO Ujenzi wa Josho katika Shughuli ya ujenzi 15,883,333 | Fedha toka
NA UVUVI | kijiji cha Bara zinaendelea 97 18,000,000 serikali kuu

31,766,666
36,000,000

2 ELIMU Ujenzi wa choo matundu | Kazi imekamilika 6,600,000 EP4R

MSINGI 6 shule ya msingi 100 6,600,000
Lutumbi ifikapo Juni,
2022

3 | ELIMU Ujenzi wa choo matundu | Ujenzi wa matundu 6,600,000 EP4R

MSINGI 6 shule ya msingi 7upo kwenye hatua ya 95 6,600,000
Vwawa, kuweka gypsum

4 ELIMU Ujenzi wa choo matundu | kazi ya kuchimba 6,600,000 EP4R

MSINGI 6 shule ya msingi shimo inaendelea 100 6,600,000
Isandula
5 | ELIMU Ujenzi wa choo matundu | Ujenzi unaendelea 28,600,000 EP4R
MSINGI 6 na vyumba 2 vya 75 46,600,000
madarasa Shule ya
Msingi Mpela
48,400,000
66,400,000

6 | ELIMU Ujenzi wa vyoo Shughuli za uwekaji wa 33,441,800 | SWASH
MSINGI matundu 29 shule ya malumalu na kupaka 90 36,401,126

msingi Masangula ifikapo | rangi zinaendelea
Juni, 2022

7 | ELIMU Ujenzi wa vyoo matundu | Shughuli za uwekaji wa 27,848,000 | SWASH

MSINGI 25 shule ya msingi malumalu na kupaka 88 31,801,126
Hezya ifikapo Juni, 2022. | rangi zinaendelea

8 ELIMU Ujenzi wa choo Shughuli za uwekaji wa 19,901,100 | SWASH
MSINGI matundu 15 shule ya malumalu na kupaka 95 20,401,126

msingi Myovizi ifikapo rangi zinaendelea
Juni, 2022

9 | ELIMU Ujenzi wa choo Shughuli za uwekaji wa 20,117,800 | SWASH
MSINGI matundu 21 shule ya malumalu na kupaka 85 27,201,126

msingi Bara ifikapo Juni, | rangi zinaendelea
2022,

10 | ELIMU Ujenzi wa vyoo matundu | Shughuli za uwekaji wa 14,000,000 | SWASH

MSINGI 10 shule ya msingi malumalu na kupaka 95 14,701,126
Kilimampimbi ifikapo rangi zinaendelea
Juni, 2022.
11 | ELIMU Ujenzi wa vyoo shule ya | Shughuli za uwekaji wa 36,691,126 | SWASH
MSINGI msingi Shiwinga malumalu na kupaka 92 37,701,126
matundu 30 ifikapo Juni, | rangi zinaendelea
2022,
168,206,753 151,999,826
12 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili 36,951,945.00
Zahanati ya Karasha yameshachibwa, Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa
13 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka 3,345,000 | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili 37,951,945.00
zahanati ya Haraka yameshachibwa,Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa.
14 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Ujenzi hauendelei - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji katika Zahanati ya 37,951,945.00
zahanati ya Hezya Hezya
15 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka 4,560,000 | SRWSSP
vyoco na mfumo wa maji mawili 28,425,000.00
zahanati ya Myovizi yameshachibwa,Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa
16 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka - | SRWSSP
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vyoo na mfumo wa maji
zahanati ya Senjele

mawili yameshachibwa

29,425,000.00

17 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili 37,951,945.00
zahanati ya Msia yameshachibwa,Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa
18 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka | ‘ - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili 36,951,941.00
zahanati ya Igamba yameshachibwa,Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa
19 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Ujenzi hauendelei - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji katika Zahanati ya 36,951,941.00
zahanati ya Nambinzo Nambinzo
20 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili yameshachibwa 36,951,941.00
zahanati ya Shitunguru
21 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maji taka - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili yameshachibwa 33,406,945.00
zahanati ya Itaka
22 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Ujenzi hauendelei - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji katika Zahanati ya 37,951,945.00
zahanati ya Halungu Halungu
23 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Mashimo ya maiji taka 3,586,000 | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mawili 37,951,945.00
zahanati ya Mpera yameshachibwa,Msing
i wa jengo la choo
unaendelea kujengwa
24 | AFYA Ujenzi wa matundu ya Wanaendelea na - | SRWSSP
vyoo na mfumo wa maji mchakato wa ununuzi 28,425,000.00
zahanati ya lyula wa vifaa vya kufungia
mfumo wa maji
11,491,000
JUMLA KUU FEDHA ZA SWASH AFYA 457,249,438.00
25 | AFYA Kusaidia ujenzi wa kituo | Jengo la OPD lipo 22 Serikali kuu
cha afya Hezya ifikapo katika hatua ya kupigwa 250,000,000.00 79,414,800.00 (TOZO ZA
Juni 2021 Kenchi na uchapiaji MIAMALA YA
kwenye vyumba SIMU)
unaendelea
26 | AFYA Kusaidia ujenzi wa kituo | Jengo la OPD lipo 10 Serikali kuu
cha afya Nambinzo katika hatua ya Msingi 250,000,000.00 14,436,500.00 (TOZO ZA
ifikapo Juni 2021 MIAMALA YA
SIMU)
27 | ELIMU Kusaidia nguvu za Jengo la vyumba 2 vya Serikali kuu
SEKONDA | wananchi katika ujenzi madarasa limekamilika 100 25,000,000.00 25,000,000.00 (TOZO ZA
RI wa vyumba 2 vya MIAMALA YA
madarasa shule ya SIMU)
Sekondari Halungu
ifikapo Juni, 2022 !
28 | ELIMU Kusaidia nguvu za Ukamilishaji wa vyumba Serikali kuu
SEKONDA | wananchi katika ujenzi 2 umefanyika, aidha 100 | 25,000,000.00 25,000,000.00 (TOZO ZA
RI wa vyumba 2 vya chumba cha 3 MIAMALA YA
madrasa shule ya ukamilishaji wake SIMU)
Sekondari Shaji ifikapo unaendelea
Juni, 2022
29 | ELIMU Kusaidia nguvu za Jengo la vyumba 2 vya Serikali kuu
SEKONDA | wananchi katika ujenzi madarasa limekamilika | 100 | 25,000,000.00 25,000,000.00 (TOZO ZA
RI wa vyumba 2 vya MIAMALA YA
madrasa shule ya SIMU)
Sekondari Isandula
ifikapo Juni, 2022
30 | ELIMU Kusaidia nguvu za Ujenzi umekamilka Serikali kuu
SEKONDA | wananchi katika ujenzi 100 | 12,500,000.00 12,500,000.00 (TOZO ZA
RI wa vyumba 2 vya MIAMALA YA
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madrasa shule ya SIMU)
Sekondari Naiputa
ifikapo Juni, 2022
31 | ELIMU Kusaidia nguvu za Ujenzi wa boma Serikali kuu
SEKONDA | wananchi katika ujenzi umekamilika 5 12,500,000.00 11,620,000.00 (TOZO ZA
RI wa vyumba 2 vya MIAMALA YA
madarasa shule ya SIMU)
Sekondari Nalyelye
ifikapo Juni, 2022
600,000,000.00 192,971,300.00
32 | ELIMU Ujenzi wa bweni kwa Ujenzi upo katika hatua 90 73,356,000 UVIKO 19
MSINGI wanafunzi wenye ya ukamilishaji, aidha 80,000,000.00
mabhitaji maalumu shule hatua ya kujenga gebro
ya Msingi Lutumbi na skiming inaendelea
33 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 93,619,960 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 5 shule ya 100,000,000.00
RI sekondari llolo 100
34 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 59,743,000 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari |handa 100
35 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,999,940 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Shikula 100
36 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 59,257,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondzri Nalyelye 100
37 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 34,164,200 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Kilimampimbi 100
38 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 6 shule ya 120,000,000.00 112,000,000
RI sekondari Bara 100
39 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 34,457,874 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Nzovu 100
40 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 58,470,560 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Msia 100
41 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 39,257,464 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Nyimbili 100
42 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 30,775,464 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Nanswilu 100
43 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 36,748,664 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Lwati 100
44 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 72,858,628 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 4 shule ya 80,000,000.00
RI sekondari Itaka 100
45 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,013,000 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Iganduka 100
46 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 32,510,964 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Isandula 100
47 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 36,826,000 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari J.P Magufuli 100
48 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 32,470,764 UVIKO 19
SEKONDA | madrasz 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari ltepula 100
49 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 35,526,364 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Lumbila 100

32




50

ELIMU

Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 53,452,345 UVIKO 19

SEKONDA | madrasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Myovizi 100

51 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 39,684,580 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Halungu 100

52 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 54,218,056 UVIKO 19
SEKONDA | madrasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Msankwi 100

53 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 33,752,964 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Itumpi 100

54 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 34,457,874 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Hampangala 100

55 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 39,353,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Ipunga 100

56 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 36.478,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Hezya 100

57 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,888,764 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Idimi 100

58 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 57,579,296 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Igamba 100

59 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 94,000,000 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 5 shule ya 100,000,000.00
RI sekondari Iganya 100

60 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,851,664 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Isalalo 100

61 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 92,999,160 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 5 shule ya 100,000,000.00
RI sekondari Isangu 100

62 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 6 shule ya 120,000,000.00 112,000,000
RI sekondari Kisimani 100

63 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 59,412,000 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Mlowo 100

64 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,136,596 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Mlangali 100

65 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 36,207,564 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Msangawale 100

66 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 59,259,838 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Msense 100

67 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 76,000,000 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 4 shule ya 80,000,000.00
RI sekondari Naiputa 100

68 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 96,500,000 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 5 shule ya 100,000,000.00
RI sekondari Nambinzo 100

69 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 73,867,928 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 4 shule ya 80,000,000.00
RI sekondari Nkanga 100

70 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 38,421,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Ndugu 100

71 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 59,731,200 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 3 shule ya 60,000,000.00
RI sekondari Shaji 100

13




72 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 35,441,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Shiwinga 100
73 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka 35,441,464 UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 2 shule ya 40,000,000.00
RI sekondari Simbega 100
74 | ELIMU Ujenzi wa vyumba vya Kazi imekamilka UVIKO 19
SEKONDA | madarasa 7 shule ya 140,000,000.00 136,985,000
RI sekondari Vwawa 100
75 | ELIMU Ujenzi wa mfumo wa Kazi imekamilika 100 11,872,380 UVIKO 19
SEKONDA | maji shule ya sekondari 11,872,379.85
RI Mlowo ¥
76 | ELIMU Ujenzi wa mfumo wa Kazi imekamilika 100 11,872,380 UVIKO 19
MSINGI maji shule ya sekondari 11,872,379.85
Itete
77 | ELIMU Ujenzi wa mfumo wa Kazi imekamilika 100 11,872,380 UVIKO 19
MSINGI maji shule ya sekondari 11,872,379.85
Haloli
2,595,617,139.55 | 2,425,794,599
78 | TASAF Kusaidia kaya 9172 Utekelezaji unaendela 22 SERIKALI
zilizokithiri kwa umasikini 557,368,000.00 557,368,000.00 KUU
557,368,000.00 557,368,000.00

Wajumbe walipokea taarifa ya miradi ya maendeleo kwa robo ya pili kwa mwaka
2021/2022 iliyowasilishwa na kuridhia

MUHT.NA.KF/MBZ/10/01/2022 TAARIFA YA KITENGO CHA MANUNUZI ROBO
YA PILI 2021/2022

Taarifa tajwa iliwasilishwa kwa wajumbe ikionesha Halmashauri imefanya malipo
yenye thamani ya Tsh. 864,915,469.04 vyaliyohusisha manunuzi ya bidhaa
mbalimbali, huduma na kazi.

Ununuzi wa bidhaa ulihusika na manunuzi ya vifaa vya ofisi, vifaa vya ujenzi, vipuri
vya magari, mafuta ya magari na mitambo na ununuzi wa vyakula kwenye vikao na
semina. Aidha, ilielezwa kuwa Halmashauri ina madeni yaliyotokana na manunuzi ya
bidhaa na huduma mbalimbali kwa mwaka wa fedha 2019/2020 na 2020/2021 kiasi
cha Tsh. 69,564,756.08 na madeni ya miaka nyuma 2013/2014 hadi 2018/2019
yenye jumla ya TSh. 370,779346.04

Mjadala.
Wakijadili Wajumbe walishauri kitengo cha manunuzi kuainisha madeni ya nyuma
kwa robo mwaka ilikujitathimini namna ya ulipaji ukilinganisha na taarifa ya nyuma.

Azimio
» Ufuatiliaji na uhakiki wa nyaraka ufanyike kwa madeni ambayo Halmashauri
inayodaiwa ili madeni halali yalipwe likiwepo deni la miche ya miparachichi.

Wajumbe walipokea taarifa ya Kitengo cha Manunuzi kwa robo ya pili ya mwaka
2021/2022 iliyowasilishwa na kuridhia.
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MUHT.NA.KF/IMBZ/11/01/2022 TAARIFA YA MPANGO WA KUNUSURU KAYA
MASIKINI TASAF ROBO YA PILI 2021/2022

llisomwa kuwa utekelezaji wa shughuli za mpango wa kunusuru kaya masikini sana
kwa kipindi cha mwezi Oktoba hadi Disemba, 2021 ni kama ifuatavyo:-

e Kutoa malipo ya Sh. 305,590,000/= kwa kaya 7,953 za walengwa wa kaya
maskini sana za TASAF na kaya 43 hazikuhudhuria kupokea fedha Sh.
1,618,000/= kutokana na Vifo, kusafiri, shughuli za kilimo na kuhama makazi

e Kuondoa Kaya 12 katika Mpango kutokana na kufariki dunia na kutokuwa na
wategemezi watakao endelea kupokea Ruzuku hiyo.

e Kufanya ufuatilia katika Vijiji 21 na kuwakumbusha Walengwa wajibu wao
katika mpango wa TASAF katika Vijiji vya
Twinzi,|poroto,lkonya,Maninga,ltentula, Isela,Hamwelo, Itaka, Shitunguru, Utam
balila,Ipapa,ltewe,Shasya,Hasamba,Hantesya, llolo,Vwawa,lchenjezya, Shilan
ga,Mlowo na Lwati ambapo Walengwa wameweza kuanzisha shughuli
mbalimbali za kujiongezea kipato ufugaji Mbuzi 49, kuku 62 ,Nguruwe17 na

Wajumbe walipokea taarifa ya TASAF kwa robo ya pili ya mwaka 2021/2022
iliyowasilishwa na kuridhia.

MUHT.NA.KF/MBZ/12/01/2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA
USIMAMIZI WA UDHIBITI WA VIHATARISHI ROBO YA PILI 2021/2022

lisomwa kuwa Mpango wa usimamizi wa udhibiti wa Vihatarishi uliopitishwa katika
vikao vya kisheria vilivyofanyika robo ya pili, Januari, 2021 ambavyo ni kikao cha
Kamati ya Wakuu wa Idara (CMT), kamati ya Ukaguzi Wilaya (Audit Committee),
kamati ya Fedha na Baraza Kamili la Madiwani umeendelea kutekelezwa. Taarifa ya
utekelezaji wa Mpango huu kwa robo ya pili, Oktoba hadi Disemba, 2021
iliwasilishwa ilionesha viashiria vya Vihatarishi, hali za utekelezaji na maoni kwa
Idara ya Afya, Elimu Sekondari, Utumishi na Utawala, Usafi na Mazingira,
Maendeleo ya Jamii, na Manunuzi.

Wajumbe walipokea taarifa ya Utekelezaji wa mpango wa usimamizi wa udhibiti wa
vihatarishi uliowasilishwa na kuridhia.

MUHT.NA.KF/MBZ/15/01/2022:- TAARIFA YA MAREKEBISHO YA VIFUNGU
NDANI YA BAJETI (REALLOCATION WITHIN) KATIKA BAJETI YA MWAKA
2021/2022

Taarifa tajwa iliwasilishwa kwa wajumbe ikionesha utekelezaji wa Bajeti na
Marekebisho ya Vifungu yaliyofanyika ili kuleta ufanisi wa utekelezaji wa Bajeti na
uendeshaji wa Halmashauri ambapo jumla ya Tsh. 768,213,576.98 Zilifanyiwa
marekebisho kutoka Idara na Vitengo vya Halmashauri. lkiwa Tsh. 298,213,576.98
ni kwa ajili ya matumizi ya kawaida na Tsh. 470,000,000.00 ni kwa ajili ya Ujenzi wa
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shule mpya ya sekondari llembo chini ya Mpango wa Kuboresha Ubora wa Elimu ya
Sekondari (SEQUIP).

Mjadala,
Wajumbe wakijadili walishauri kuwa mambo muhimu katika uendeshaji wa
Halmashauri yapewe kipaumbele.

Baada ya mjadala wajumbe walipokea na kuridhia taarifa ya marekebisho ya vifungu
(Reallocation) iliyowasilishwa

MUHT.NA.KF/MBZ/16/01/2022:- TAARIFA YA KILA MWEZI

i. Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF)
Halmashauri kupitia Idara ya Afya imefanikiwa kusaijili kaya 192 zenye jumla ya
Wategemezi 931 sawa na Tsh. 5,760,000
Jumla ya kaya 2,813 ziko hai sawa na asilimia 2.3 ya kaya zote 119096 zilizopo
Wilaya ya mbozi.

MAFANIKIO

lielezwa kwamba Halmashauri imefanikiwa kupokea kadi 9,000 kutoka Ofisi ya
Katibu Tawala Mkoa ambazo zinatumika kusaijili wateja waliolipiwa na wadau na
wengine wanaolipia papo kwa papo.

MIKAKATI
* Kuendelea kufanya uhamasishaiji kupitia vikundi, na kupita nyumba kwa
nyumba kwa kutumia CHWs ambac wapo kwenye maeneo husika na Maafisa
waandikishaji.
* Kuendelea kupita na kuhamasisha kwa wadau mbalimbali waweze kuwalipia
watu wanaofanya nao kazi,.

Wajumbe walipokea na kuridhia taarifa ya Bima ya Afya iliyoboreshwa (iCHF) kwa
robo ya pili iliyowasilishwa.

ii. VWU na UKIMWI
lisomwa kwamba Halmashauri katika kuhakikisha inatimiza azma ya Serikali ya
mapambano dhidi ya maambukizi ya VVU/UKIMWI kwa kipindi cha mwezi Disemba,
2021 imeendelea kutekeleza shughuli mbalimbali za Afua za UKIMWI kwa
kushirikiana na Wadau kama ifuatavyo;-

- Kuvijengea uwezo vikundi 17 vya Watu wanaoishi na VVU/UKIMWI kwa
kutoa elimu ya mikopo, ujasiliamali na Lishe katika Kata za
Nambizo,Mahenje,Bara,Ruanda na Isansa.

- Kutoa elimu ya tohara kwa vijana wa kiume 1769 katika kata za Vwawa,
Bara, Nambizo, Ichenjezya, llolo, Hasanga, Hasamba Miowo, Idiwili Na
Igamba.

- Ugawaji wa mipira ya kondom 22,400 katika maeneo ya Bar ,Vijana na Watu
waishio na VVU/UKIMWI
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- Kufanya madhimisho ya siku ya UKIMWI Duniani tarehe 1/Disemba/2021.
Yaliyofanyika Kata ya Hasamba Vwawa
CHANGAMOTO;
» Baadhi ya wanachama kupotea katika dawa
e Ukosefu wa Ofisi ya Konga Wilaya .
» Ukosefu wa mitaji kwa baadhi ya vikundi vya watu waishio na VVU/UKIMWI.
MAFANIKIO;
e Kupitia mawakili tibba baadhi ya waliopotea katika dawa wameweza
kurejeshwa.
* Kupitia mapato ya ndani kwa robo hii vikundi viwili vimefanikiwa kupewa
mkopo utakao wasaidia kuimalisha kipato na afya za familia.

Wajumbe walipokea taarifa ya utekelezaji Afua za mapambano ya maambukizi ya
VVU/UKIMWI iliyowasilishwa na kuridhia.

iii. Utekelezaji wa shughuli za Idara ya Utawala na Utumishi.
Taarifa ya Shughuli zilizotekelezwa na Idara ya Utawala na Utumishi kwa kipindi cha
mwezi Disemba, 2021, iliwasilishwa kikaoni ikionesha kazi zilizofanyika ni pamoja na
kusimamia maslahi ya Watumishi ikiwemo Mishahara na kupandishwa Vyeo.
Yafuatayo ni Mafanikio yaliyopatikana :-
- ldara imesimamia vyema maslahi ya watumishi ikiwemo upandishaji vyeo
na maandalizi ya mishahara kwa wakati. Jumla ya watumishi 3907
wamelipwa mishahara.
- Vikao 3 vya kisheria ikiwa Kamati ya Wakuu wa Idaya, Kamati ya Fedha
na Mkutano wa Baraza Maalum la Madiwani vimefanyika kwa mwezi
Disemba, 2021 katika kuimarisha Utawala bora.
- Watumishi 9 wamehama kutoka Halmashauri ya Mbozi kwenda
Halmashauri mbalimbali na
- Watumishi 6 wamehamia kutoka Halmashauri mbalimbali .
- Halmashauri inao jumla ya Watumishi 3907 kati ya hitaji la watumishi
5503 na kwamba inaupungufu wa watumishi 1596.

Wajumbe walipokea 'taarifa ya ldara ya Utawala na Utumishi iliyowasilishwa na
kuridhia.

MUHT.NA. KF/MBZ/17/01/2022:- TAARIFA ZA MKURUGENZI
i. Taarifa za ununuzi wa Mitambo

llielezwa kwamba kufuatia kusudio la Halmashauri ya Wilaya ya Mbozi kununua
mtambo wa kutengeneza barabara (Grader) ikiwa na lengo la kuongeza mapato ya
ndani ya Halmashauri na kuboresha huduma za kijamii na kiuchumi. Pamoja na
maoni ya kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira katika kikao cha tarehe 18.01.2022
kilichoshauri fedha zilizotengwa kwa ajili ya uchimbaji mabwawa na ununuzi wa bati
zitumike katika manunuzi ya mtambo wa ujenzi (Excavators).

Mapendekezo ya kununua mtambo (Excavators) yaliwasilishwa yakionesha aina ya
mtambo na bei yake kisha kuwasilisha kwa Wajumbe.
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Na MAELEZO GHARAMA

QTY $ Tsh
1. 320 New CAT Excavators 1 177,000.00 408,162,000.00
2 New Hyundai Crawler Excavator 1 130,000.00 299,780,000.00
Model R220LS

Mjadala
Wakijadili wajumbe waliridhia mapendekezo ya Kamati ya Uchumi, Ujenzi na
Mazingira kwamba fedha zilizotengwa kwa ajili ya uchimbaji mabwawa na ununuzi
wa bati ziondolewe na kutumika kuongeza fedha za ununuzi wa mtambo wa ujenzi.
Azimio;
» Taratibu za manunuzi ziendelee ili Halmashauri inunue mtambo wa ujenzi
(Excavators )

MUHT.NA. KF/MBZ/18/01/2021:- KUFUNGA KIKAO
Akifunga kikao Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa ushiriki wao kikaoni.
Baada ya maelezo hayo alifunga kikao rasmi saa 7:02 Mchana.

= UMETHIBITISHWA =

OIS 181 02]2072

George J. Musyani Tarehe
Mwenyekiti Katibu
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